หลิน & นนท์

หลิน & นนท์

ผู้เยี่ยมชม

lhin_chu@hotmail.com

ร้านเขาดีจิง (17512 อ่าน)

5 ธ.ค. 2555 00:10

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อหลินนะค่ะ เป็นลูกค้าคนนึงที่ใช้บริการร้าน Best love studio ค่ะ หลินรู้จัก Best love studio จากก็หาข้อมูลจากเว๊ป ตามกระทู้ส่วนมากชอบการทำงานของทางร้าน เลยลองเข้ามาใช้บริการดู ร้านอยู่แถวพุทธมณฑลสาย 4 ซึ่งไกลจากบ้านตัวเองมาก ซึ่งอยู่แถวเจริญกรุง แต่ก็ลงทุนไป :angry: ครั้งแรกที่ไปก็ได้เจอกับ พี่หนิงเจ้าของร้านที่นัดเวลาเอาไว้ เหมือนจะมัดมือชก ไม่ให้ไปที่อื่น เพราะอยู่ร้่านรอเลย เข้าไปคุยรายละเอียดแพ็คเกจ ตกใจค่ะ ราคาแพงขึ้นทุกแพ็คเกจอีก _,000 บาท (อะไรว่ะ ไม่เห็นเหมือนกับที่หารายละเอียดมาเลย) คุยกันอยู่สักพัก พี่หนิงก็บอกว่าให้ขึ้นไปดูชุดก่อนด้านบนได้นะค่ะ เราก็ขึ้นไป (แบบใจสู้อ่ะ มาไกล) ชุดที่ร้านเยอะ มีมากกว่าหน้าเว๊ปหลายเท่า ขึ้นไปเจอกับพี่ดาว พี่ที่ดูแลเรื่องชุด พี่ก็ถามว่า มีแบบที่ชอบไหม ? (ชุดเจ้าสาว ผู้หญิงก็ชอบทุกชุดจริงไหมค่ะ) :r: ตอนนั้น งง ชุดมันเยอะมากเลือกไม่ถูก ก็เลยขอให้ พี่ดาวช่วยเลือกให้ พี่ดาวก็ดูรูปร่างเรา บุคลิกเรา แล้วก็หยิบชุดมาให้ (ไม่ชอบเลย) พี่ดาวเปลี่ยนชุดให้ใหม่ แล้วก็จับทางของเรามาเรื่อยๆ ในที่สุดก็ค้นพบว่า เราชอบแบบไหน (เก่งว่ะ รู้จนได้ ขณะเราเองยังไม่รู้เลย) แล้วก็ลงมาคุยกับพี่หนิงเจ้าของร้านต่อ คำถามแรก ถามเลย พี่ค่ะ ทำไมราคาแพ็คเกจขึ้นค่ะ พี่หนิงก็แจ้งรายละเอียดให้ฟัง แต่บอกก่อนนะค่ะว่า ราคาแพ็คเกจเดิม ที่หลินดูแล้วก็เก็บข้อมูลมาตั้งแต่เดือน มีนาคม 2555 แต่เข้าไปคุยกับที่ร้าน ปลายเดือน กันยายน 2555 (ระยะเวลาห่างกันพอควร) โอเคพอเข้าใจได้ พี่หนิงถามว่าชอบชุดไหม หรือจะลองไปตัดสินใจก่อนก็ได้นะ (ให้ฉันกลับบ้านได้ แบบไม่เสียเงินหรือ) :D: วันนั้นเลยวัดใจค่ะ ทำสัญญากับที่ร้านเลย ทางร้านไม่เรียกเก็บทั้งหมดนะค่ะ สามารถแบ่งจ่ายได้คือ วันทำสัญญา , วันถ่าย , วันรับรูป ไม่มีบังคับให้เพิ่มตรงนั้น ตรงนี้ เลยวัดใจต่อค่ะ จ่ายครั้งเดียวหมด เพราะทางร้านมีบริการแบ่งจ่าย 0% กับทางธนาคารที่เข้าร่วมเหมือนซื้อ i phone เลยอ่ะ ดีสุดยอด ทุกอย่างเรียบร้อยตามรายละเอียดแพ็คเกจ กลับมา แม่ว่าเลยค่ะ ว่าทำไมจ่ายหมด เพราะถ้าจ่ายหมด ร้านอาจจะไม่ดูแลเราเลยก็ได้ (ใจตกไปที่ตาตุ้ม) จะโดนทิ้งไหมเรา :q: เย็นนั้น พี่หนิงก็แอดเพื่อนมาทาง Line ค่ะ แต่บอกก่อนนะค่ะ เบอร์ที่ใช้เล่น Line เป็นคนละเบอร์กับที่ให้ที่ร้านติดต่อ แต่พี่หนิงก็แอดเพื่อนเรามาได้ไง หลินกับพี่หนิงติดต่อกันทาง Line ตลอด เรื่องสถานที่จะไปถ่าย เรื่องวันที่จะไปถ่าย หลายอย่างมากค่ะ (หลินยังลำคาญตัวเองเลย แต่ แหมเราก็แต่งงานครั้งเดียวนี้ ก็ต้องเต็มที่ใช่ไหมค่ะ):ss: พี่หนิงแกเอาใจใส่ลูกค้ามากๆ หลินมีคำถาม ถามพี่หนิงทาง Line พี่หนิงขับรถอยู่ ไม่ได้อยู่ที่ร้าน ก็แจ้งบอกว่าเดียวจะตอบคำถาม แต่ตอนนี้ไม่สะดวก หลินรอจนหลับค่ะ ตื่นเช้ามา Line แจ้งค่ะ พี่หนิงตอบคำถามตอนประมาณ ตี 3 (อุตส่าห์ตอบมาด้วย ทั้งๆที่มืดมากแล้ว แต่ก็ไม่ลืมเรา) จากการที่เข้าไปสัมผัส ทางร้านไม่มองว่าลูกค้าคนนี้จ่ายเยอะเงิน ก็ดูแลเยอะ ลูกค้าคนนี้จ่ายน้อยก็ดูแลน้อย พี่หนิงเข้าถึงลูกค้าทุกคนค่ะ (เหมือนมีพี่สาวเปิดร้าน wedding เลย) สถานที่ใช้ถ่ายก็ไม่แพงค่ะ ที่หัวหิน แต่เล็กมาก เลยกังวลว่าจะไม่สวย แต่พี่หนิงบอกว่าที่นี้สวย กว่าที่หลินถามไป วันถ่ายนัดทางร้านไว้ 6โมงเช้า ทีมงานตรงเวลาทุกคนค่ะ หลินก็เช่ารถตู้ไปเลยนะ กะว่าทีมงานต้องเยอะแน่ๆ ปรากฎ ไปกันแค่ 3 คนเอง มีพี่ดาวดูแลชุด จัดท่าโพส สอนโพสท่า และอะไรอีกเยอะเลย , พี่เอสช่างแต่งหน้า พร้อมกับทำผม และกระเป๋ามหาสมบัติใบใหญ่ ที่ใส่อุปกรณ์เพื่อความสวยงามของทรงผมตามดั้งใจเราต้องการ , พี่รักษ์ (ขอโทษนะค่ะ ถ้าสะกดชื่อผิด) ช่างภาพ ที่ทำหน้าที่ จัดแสง test แสง หา Location และก็สอนท่ายืนจิกเท้าให้หลินด้วย รถตู้เหลือที่เยอะเลย ทีมงานที่ร้านน่ารักค่ะ ทำงานเป็นทีม ช่วยเหลือกัน หลินอยากได้ภาพแบบไหนพี่รักษ์ก็จัดให้ เราเสนอได้ บอกได้ ทำให้หลินกับแฟนไม่เกร็ง ถ่ายมารูปเป็นธรรมชาติมากค่ะ กลับมาจากถ่ายก็มืด แต่ไม่เหนื่อยเลย สนุกกับร้อนมากกว่า :y: ล่าสุดค่ะ เมื่อวานอาทิตย์หลินเข้าไปลองชุดวันจริงมา นัดกับที่ร้าน 19.00 หลินเข้าไป 20.00 เจอพี่หนิงหนังดูละครรออยู่ พี่หนิงก็พาไปดูชุด ดูไปดูมา พี่ดาวก็กลับมาที่ร้าน หลังจากออกไปแต่งหน้าลูกค้า นอกสถานที่ พี่ดาวก็มาดูแลชุดให้หลินต่อจากพี่หนิงเจ้าของร้านที่ทำหน้าที่แทน พี่หนิงก็เป็นคนค่อยหาชุดเลือกชุดให้ ก่อนที่พี่ดาวเข้ามา ทิ้งบทเจ้าของร้านเลย หลังจากที่ลองไปหลายชุด เหงื่อหลินเลยออกค่ะ พี่ดาวที่ยืนอยู่ใกล้ๆ เห็นเหงื่อหลินออก พี่ดาวเอามือพี่ดาวมาเช็ดเหงื่อที่หน้าหลิน เหมือนหลินเป็นน้องสาวที่โตมาด้วยกัน หลินยืน งง เลยอ่ะ (ประทับใจสุดยอด):hh: จากการให้บริการที่เล่ามานี้ ร้านนี้ ไม่ดีค่ะ แต่เป็นที่สุดของร้าน wedding ที่เคยพบมา หลินโชคดีมากที่เจอกับ bestlovestudio พี่หนิงและทีมงานทุกคนที่ให้ความเป็นกันเองกับหลิน เพื่อนที่ไปลองชุดด้วยกันถามว่า ร้านนี้หามาได้ไง ไกลมาก (ถึงจะไกล แต่ก็คุ้มค่าค่ะ) bestlovestudio ไม่เคยทำให้ผิดหวังสักครั้งที่หลินกับแฟนเข้าไปใช้บริการ (bestlovestudio เพราะเราตั้งใจ ให้ทุกคู่ได้มากกว่าความสุข) จริงๆๆค่ะ :h: ทางร้านมีผลงานอีกเยอะ ในเว๊ปเพจเฟสบุ็ค พิมพ์ค้นหา bestlovestudio ขอบคุณ bestlovestudio พี่หนิงและทีมงานทุกคนมากนะค่ะ หลิน&นนท์

115.67.7.204

หลิน & นนท์

หลิน & นนท์

ผู้เยี่ยมชม

lhin_chu@hotmail.com

Bestloveweddingstudio

ผู้ดูแล

bestloveweddingstudio@gmail.com

11 ธ.ค. 2555 15:05 #1

สวัสดีค่ะ
พี่ๆๆทุกคน ต้องขอขอบคุณ น้องๆๆเช่นกานนะค่ะ ที่ไว้วางใจbestlove ยินดีรับใช้ค่ะ
จะถึงวันงานเย็นแล้วนะค่ะ ดูแลสุขภาพด้วยนะจร้าา
ขอบคุณมากๆๆๆๆนะค่ะ

58.11.40.67

ผู้ดูแล

bestloveweddingstudio@gmail.com

จิ๊ดจิ๋ว

จิ๊ดจิ๋ว

ผู้เยี่ยมชม

patamawadi3011@hotmail.com

27 ธ.ค. 2555 15:09 #2

เป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้ยังไม่มีแฟน
แต่ถ้าวันไหนมีแล้วได้แต่งงานจริงๆ
จะทำตามคำแนะนำของคุณหลินนะคะ[url]http://www.naddate.com/[/url]:h::h::h::h::h::h::h::h::h:

110.168.102.141

จิ๊ดจิ๋ว

จิ๊ดจิ๋ว

ผู้เยี่ยมชม

patamawadi3011@hotmail.com

ผู้ดูแล

14 ม.ค. 2556 19:29 #3

ถามหนิงก็ได้นะค่ะ ยินดีค่ะ

58.11.12.218

ผู้ดูแล

thanakrit

thanakrit

ผู้เยี่ยมชม

thanakrit02@hotmail.co.th

18 ก.พ. 2556 11:31 #4

มี แพ็กเกจ อะไรแนะนำ บ้างครับ กำลังจะหาร้าน ถ่ายพรี อยู่พอดีเลย :D:

58.8.183.180

thanakrit

thanakrit

ผู้เยี่ยมชม

thanakrit02@hotmail.co.th

ผู้ดูแล

18 ก.พ. 2556 13:41 #5

สวัสดีค่ะ
หนิงต้องขอถามความต้องการ ของลูกค้าก่อนอะค่ะ ว่าใช้ชุดวันจริงกี่ชุด ประมาณนี้อะค่ะ ยังไงลองโรมาสอบถาม รายละเอียดกับหนิง ดีกว่าไหมค่ะ เดียวหนิงแนะนำให้ค่ะ
ยินดีค่ะ
086-3550648
     หนิง
ขอบคุณมากค่ะ

58.9.157.64

ผู้ดูแล

ก้อย

ก้อย

ผู้เยี่ยมชม

koy_namsai@yahoo.com

28 เม.ย 2556 14:54 #6

ขอสอบนะคะ พี่หนิง ก้อยจะแต่งปลายปี ว่าจะจองแพ็คเก็จ 9900 ไว้ คุ้มไหมคะ..

203.155.165.25

ก้อย

ก้อย

ผู้เยี่ยมชม

koy_namsai@yahoo.com

ผู้ดูแล

12 พ.ค. 2556 13:15 #7

สวัสดีค่ะ
ลองเข้ามาดูชุดก่อนได้ค่ะ ยินดีค่ะ ตอนนี้ราคายังไม่ได้ปรับ นะค่ะ สามารถจองไว้ก่อนได้นะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

127.0.0.1

ผู้ดูแล

UnicorniS

UnicorniS

ผู้เยี่ยมชม

plapaa@hotmail.com

16 มิ.ย. 2556 14:56 #8

เมื่อวานแวะเข้าไปสอบถามดู บรรยากาศกันเองมากค่ะ
แอบไปลองชุด มาด้วย :r::h:

125.25.206.43

UnicorniS

UnicorniS

ผู้เยี่ยมชม

plapaa@hotmail.com

ผู้ดูแล

5 มิ.ย. 2557 18:54 #11

ต้องขอโทษนะค่ะ ที่ตอบช้า
ต้องขอบคุณมากนะค่ะ ยินดี มากค่ะ

110.168.147.201

ผู้ดูแล

took

took

ผู้เยี่ยมชม

tookytooky@hotmail.co.th

25 มิ.ย. 2557 16:00 #12

สอบถามนะคะ เห็นบางคนโพสว่าเข้าไปดูชุดที่ร้านแล้วได้ลองชุด แต่วันที่เข้าไป ถามพี่คนที่พาไปดูชุดว่าลองได้มั้ย ทำไมเค้าไม่ให้ลองล่ะคะ

125.27.212.232

took

took

ผู้เยี่ยมชม

tookytooky@hotmail.co.th

แหม่ม

แหม่ม

ผู้เยี่ยมชม

Kitty.2108@hotmail.com

25 มิ.ย. 2557 22:34 #13

สอบถามหน่อยค่ะถ้าต้องการช่างภาพถ่ายงานหมั้นเช้าเลี้ยงเที่ยงเท่าไหร่ค่ะ

171.101.151.127

แหม่ม

แหม่ม

ผู้เยี่ยมชม

Kitty.2108@hotmail.com

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

pimpisa_pim26@hotmail.com

28 มี.ค. 2558 15:17 #14

ดีจริงค้่ พี่เอสแต่งหน้าสวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:ss::ss::ss:

183.89.92.221

พิม

พิม

ผู้เยี่ยมชม

pimpisa_pim26@hotmail.com

ผู้ดูแล

24 พ.ค. 2558 16:36 #15

ขอโทษนะค่ะ ที่ตอบช้า 
ต้องขอขอบคุณลูกค้าที่รักมากๆๆนะค่ะ ที่เข้ามาชมทีมงาน ทีมงานจะเอาคำชมเป็นแรงผลักดันในการทำงานดีดีต่อไป
ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ 

114.109.190.203

ผู้ดูแล

yuki

yuki

ผู้เยี่ยมชม

yuki.itojang@hotmail.com

15 ส.ค. 2558 13:59 #16

ขอรายละเอียดด้วยค่ะ ขอแพ็คเก็จเล็กนะค่ะ

Thanks,:h:

115.31.150.33

yuki

yuki

ผู้เยี่ยมชม

Panda-fa

Panda-fa

ผู้เยี่ยมชม

napasorn@asdik.co.th

1 ก.พ. 2559 16:27 #17

ขอรายละเอียดด้วยค่ะ ขอแพ็คเก็จแบบมีชุดวันจริง ไทย-งานกลางคืนนะคะ :ss:
ืnapasorn@asdik.co.th

ขอบคุณค่ะฟ :r:

203.154.20.125

Panda-fa

Panda-fa

ผู้เยี่ยมชม

napasorn@asdik.co.th

mtom

mtom

ผู้เยี่ยมชม

bill78632@gmail.com

24 มี.ค. 2566 16:10 #18

I’m impressed, I must say. Truly rarely do you encounter a blog that’s both educative and entertaining, and let me tell you, you might have hit the nail within the head. Your concept is outstanding; the thing is an element that too few everyone is speaking intelligently about. We are happy that I stumbled across this in my seek out something in regards to this. LINK SERVER INTERNASIONAL

137.59.220.148

mtom

mtom

ผู้เยี่ยมชม

mtom

mtom

ผู้เยี่ยมชม

mtom78632@gmail.com

12 เม.ย 2566 13:09 #19

Screens-People.com is professional Computer Screen Display trading and repaire wholesale provider, mainly focused on the replacement LCD screens for Lenovo,Dell,HP,Apple,ASUS,Acer and Microsoft. SBB0S91904

116.206.65.158

mtom

mtom

ผู้เยี่ยมชม

mtom78632@gmail.com

bill

bill

ผู้เยี่ยมชม

17 เม.ย 2566 17:08 #20

Some really nice stuff on this web site , I love it. Server Internasional

-------------

I am often to blogging and i genuinely appreciate your website content continuously. The article has really peaks my interest. My goal is to bookmark your web site and maintain checking achievable information. roullette online

103.75.246.204

bill

bill

ผู้เยี่ยมชม

bwo99

bwo99

ผู้เยี่ยมชม

bwo99@webmail.com

10 พ.ค. 2566 19:41 #21

I was looking for another article by chance and found your article bwo99

114.4.78.156

bwo99

bwo99

ผู้เยี่ยมชม

bwo99@webmail.com

bill

bill

ผู้เยี่ยมชม

29 พ.ค. 2566 17:11 #22

I’m having a small problem. I’m unable to subscribe to your rss feed for some reason. I’m using google reader by the way. akun master cafe69

137.59.220.148

bill

bill

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image